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TUKIO KABLA YA NDOTO

Mwezi mmoja kabla ya ndoto hii nilitemeblea kanisa la mchungaji mmoja ambaye ndio
kwanza alikuwa ameanza huduma mahali pale. Nilikuta ana changamoto mbalimbali
ikiwa ni pamoja na vyombo vya kupazia sauti pamoja na viti. Mara baada ya ibada
tulienda naye mtaani kushuhudia neno la Mungu maeneo yanayozunguka hilo kanisa.
Kutokana na tatizo la vyombo nilishangaa kuona hata watu waliokuwa wanaishi karibu
kabisa na lile kanisa hawakujua kama kulikuwa na huduma mahali pale. Tulipowauliza
walisema kuna kipindi walikuwa wakisikia watu wanaimba lakini kwa sasa kupo kimya
kwa hiyo walijua labda huduma imesimama. Niliposikia hivyo niliguswa sana kutafuta
angalau sipika ya kucharge ili iwasaidie kupaza sauti.

Tulikubaliana na mchungaji kugawana gharama ya kununua spika nusu kwa nusu.
Niliomba wafanyakazi wenzangu kuchangia chochote; waliniunga mkono nikapa kiasi
Fulani cha pesa kisha nikaenda k/koo kuuliza bei ya spika. Nilipunguziwa bei kiasi
kwamba nikaona kiasi kilichobaki naweza kujazilishia mwenyewe bila kumhusisha
Mchungaji. Hivyo nikanunua spika. Usiku kabla ya kulala tukafanya maombi kama
familia kushukuru Mungu kwa kila mtu aliyeguswa na kutoa kwa ajili ya spika lakini pia
kwa jinsi alivyonipa mzigo wa kufanikisha jambo hilo. Huo ulikuwa ni usiku wa kuamkia
pasaka. Nilikuwa nimepanga kesho yake ambayo ni siku ya pasaka, niende kukabidhi
hiyo spika ndipo usiku huo nikapata ndoto hii.

NDOTO YENYEWE

Nilikuwa katika usingizi mzito usiku wa manane (nadhani mida ya 8 au 9 usiku) nasema
muda huu kwa sababu baada ya kutoka katika ndoto na baada ya kuwa nimefanya
maombi kwa muda niliona muda ukiwa saa kumi alfajiri.

Katika ndoto ile niliona nimepata taarifa za msiba ila sikujua aliyekuwa amefariki
alikuwa ni nani japo naona nilikuwa katika majonzi makubwa sana tena sana kwa
taarifa za msiba ule. Naona tuliondoka mimi na Mchungaji wangu (Kundael Matee)
kwenda kwenye ule msiba. Naona kama Mchungaji alikuwa ananisindikiza lakini pia
mimi na yeye tulikuwa tunatakiwa kuendesha ibada ya mazishi katika msiba ule.

Naona tulipanda basi kusafiri kwenda katika msiba ule, ilikuwa ni safari ndefu kama
mwendo wa siku nzima hivi. Kutokana uzito wa habari za msiba naona kila mara
nilipokuwa nikikumbuka habari za msiba ule nilikuwa naishiwa nguvu nikiwa safarini na
nilikuwa Napata fadhaiko kubwa sana kila mara.

Hatimaye tukafika sehemu ya msiba, tulikuta wapo watu wengi sana katika ule msiba.
Wote walikuwa katika majonzi mazito sana kutokana na msiba ule. Naona tena



naishiwa nguvu kutokana na majonzi ya huo msiba. Huyo aliyefariki inaonekana alikuwa
ni mtu wa watu sana kwa sababu kila aliyekuwepo katika msiba alikuwa analia kwa
uchungu sana. Hakika waombolezaji walikuwa wengi sana tena sana na walikuwa
wakitamuka kwamba “kwa nini Mungu achukue mtu mwenye msaada mkubwa kama
huyu wakati kuna watu wauwaji, wengine wanabaka watoto wao, wengine
wametelekeza wake zao, wengine wezi n.k” kiufupi walikuwa wanataja watu wenye
dhambi kwamba pengine wao ndio wangestahili kufariki badala ya huyo aliyefariki
ambaye anaonekana alikuwa mtu wa msaada mkubwa sana kwa watu hao.

Naona huyo mtu alikuwa tajiri sana kwa sababu hata kaburi lake lilijengwa hapo
nyumbani kwake na lilikuwa limejengwa kama paa kwa juu kisha kaburi likajengwa chini
yake. Mandhari ya jumla ya eneo lile yalikuwa yanaonesha alikuwa ni mtu tajiri sana
lakini aliyekuwa anajali watu sana hata lile kaburi lilikuwa limejengwa kifahari mno.

Baadaye tukakaribishwa mimi na Mchungaji kuendesha ibada ya mazishi ktk msiba ule.
Naona mimi nilipewa nafasi ya kwanza ktk kutoa neno. Naona huku nikiwa katika
majonzi nikawambia waombolezaji kuwa “msilie kwa ajili ya huyu kwa sababu yeye
amemaliza safari yake, tumebaki mimi na wewe, na hao mnaodhani kwamba wao
wangestahili kufa badala ya huyu ni kwamba Mungu bado anawapa nafasi ya kutubu.
Mungu hapendezwi na dhambi zao wala si kwamba Mungu hawaoni, lahasha bali
Mungu anawataka watubu. Huyu ametangulia hatujui amekwenda wapi lakini sisi
tunapewa nafasi nyingine ya kutubu” naona baada ya kusema maneno hayo watu
waliokuwa wanalia na kutamka maneno hayo wakanyamaza kimya.

Naona gafla nikashikwa tena na majonzi ya ule msiba kisha nikaanguka chini hapo
pembeni ya hilo kaburi na jeneza. Naona wakaleta godoro wakatandika hapo chini
pembeni mwa hilo kaburi wakanilaza juu ya lile godoro kisha wakanifunika shuka.

Gafla nikajikuta nipo kuzimu. Lakini huku nikiwa huko kuzimu nilikuwa naona shughuli
zote za mazishi zilizokuwa zikiendelea huku duniani ikiwa ni pamoja na kuona watu
wanagawiwa chakula na jinsi Mchungaji alivyoendelea na ibada ya mazishi. Yani mbele
yangu kulikuwa na kitu kama screen ambayo iligawanywa mara mbili ambapo kwa
wakati mmoja nilikuwa naona mambo ya huko kuzimu na shughuli za mazishi huku
duniani. Hii inathibitisha kuwa mara tu mwanadamu anapokata roho huwa anaingia
katika ulimwengu mwingine kabisa. Huwa tunabaki na mwili tu, lakini kumbe anaweza
kuona kinachoendelea huku duniani japo kwa muda mfupi tu baada ya hapo
mawasiliano yake na huku duniani hukatika kabisa.

Huko kuzimu nilikutana na watu ninaowafahamu na wengine wachache nilikuwa
siwafahamu. Ila wengi wao nilikuwa nawafahamu kwa sababu walikuwa ni watu wa
huko kijijini waliofariki siku zilizopita na wengine wapo hai mpaka leo lakini niliwaona
huko. Pengine nilioneshwa watu ambao nilikuwa nawafahamu ili kunipa uhakika



kwamba sehemu hiyo ilikuwa ni kuzimu, ningeoneshwa watu ambao siwafahamu
ingekuwa vigumu kutambua mahali hapo. Nikaona sehemu ya huko ilikuwa ni ya
kuogopesha mno kwa sababu hakukuwa na maji, hakuna miti yenye majani ya kijani
kibichi, hakuna kivuli na kuna jua kali sana yani kama jua kali la saa nane mchana lakini
linaonekana kuwaka muda wote. Nikaona ni kama sehemu yenye hali ya hewa ya nusu
jangwa(semi-desert) iliyozungukwa na milima mikubwa sana.

Nikaona watu wenye kukata tamaa kwa kiasi kikubwa sana, ni vigumu sana kukwambia
ili uelewe jinsi hao watu walivyokuwa wakionekana lakini itoshe tu kusema kwamba
walikuwa ni watu ambao hawana tumaini na wapo hivyo siku zote na hawana tumaini
kwamba ipo siku hiyo hali itawatoka. Kwa hiyo hali yao ilikuwa ni ya kuogofya sana tena
sana. Hawana nguo kama tunazovaa sisi bali wamejitanda vipande vya vitambaa
ambavyo vilikuwa vinaonekana kama vyeusi ambavyo vilikuwa vinafanana na rangi za
ngozi zao japo sijui kama labda ni kwa sababu havijawahi kufuliwa au kama ni rangi
yake tu. Hakuna mtu alikuwa na ngozi ya mng’ao wa asili kama mtu aliye hai bali ngozi
zao zilikuwa zimefifia kama mtu asiye na hai. Niliona watu wa jinsia zote mbili na wenye
rika tofauti tofauti lakini rika la watoto wadogo halikuwepo. Rika la umri wa vijana
wanaoanza kupevuka lilikuwa na watu wengi sana kuliko watu wazima, pengine kwa
sababu katika umri huo vijana wengi hujiona kama bado watoto lakini ukweli ni kwamba
unakuta wanajua dhambi na wanazitenda bila kutubu. Watu wa huko Walikuwa
wanakuja wananichungulia/ wananitazama kwa uoga sana kisha wanatokomea. Niliona
walikuwa watu wenye wasiwasi mkubwa sana na wenye uoga mkubwa sana.

Naona nikaanza kuwahoji mambo mbali mbali na mtu mmoja ambaye sikujua ni nani
ndiye alikuwa ananipa majibu. Sauti yake ilikuwa inatoka nyuma yangu ila sikuweza
kugeuka nimwone alikuwa nani. Japo katika ndoto ile nilipata hisia kwamba alikuwa ni
kama mama yangu mzazi ambaye alifariki mwaka 1995 kwa sababu kila alichokuwa
akinijibu alikuwa anaanza kwa kuniita mwanangu (sijui kwa uhakika kabisa alikuwa ni
nani).

Nikauliza swali (huwa nasikia huku kuna sehemu nzuri na mbaya, je, hiyo sehemu nzuri
ipo wapi?). majibu: mwanangu, ni kweli hata sisi tunasikia kuna sehemu nzuri lakini
mimi sijawhi kwenda huko; nikaoneshwa mtu ambaye wanasema ndiye kiongozi wao
ambaye wanasema yeye ndiye aliwambia kuwa kuna hiyo sehemu nzuri lakini wao
hawajawahi kufika huko ila huyo kiongozi wao inasemekana yeye ndo huwa anawambia
na hawajui kama na yeye amewahi kufika huko au la. Nikaoneshwa milima kwa mbali
sana wakasema nyuma ya hiyo milima ndipo hiyo sehemu nzuri inasemekana ipo.
Nikauliza (je, huku huwa mnachagua viongozi?) majibu: mwanangu, hapana, huyo kijana
(yule kiongozi) ndiye huwa anatuletea habari za sehemu mbalimbali kwa ujumla huku
hatuna kiongozi. Sura ya mtu mmoja ambaye kwa sasa yupo hai na ambaye ni mtu wa
karibu sana kwangu ilijitokeza mara moja na kunionesha yule kiongozi wao kisha ile



sura ikapotea. Pengine ile sura ya huyo mtu ilitaka kunionesha kuwa kiroho naye yupo
huko ili nimpe habari njema atubu kwa sababu alikuwa tayari katika wokovu. Baada ya
ndoto niliongea naye kuhusu jambo hilo na alikiri kuwa mambo yake hayakuwa sawa na
aliahidi kufanya toba.

Nikauliza (je, mtu akija huku mdogo huwa anaongezeka kiumri?) majibu: alitokea binti
Fulani akanijibu ndiyo lakini nikapinga majibu yake nikasema kule duniani mtu huzaliwa,
hukua, huzeeka kisha hufa je, kama na huku ni hivyo huyo mtu akifa huwa anazikwa
tena? Sauti ile ikanijibu kuwa alichonijibu yule binti siyo kweli. Mwanangu, huyo hajui;
mtu akija huku anabaki na umri wake ule ule haongezeki tena. Kisha nikauliza tena
(mbona watu wa huko wengi wametoka sehemu moja huko duniani? yani wengi wao
walikuwa ni watu wa huko kijijini kwetu waliofariki siku zilizopita) majibu: mwanangu,
inaonekana mtu huwa anashuka huko kulingana na sehemu alipofia (lakini pengine hii
hali ya kuoneshwa watu ninao wafahamu ilifanyika kunidhihirishia kuwa kule lilikuwa ni
eneo la kuzimu). Nikauliza tena (mtu huwa anaendaje huko?) nikapewa majibu huku
nikioneshwa kwa picha. Mwanangu, Huwa tunaona kitu cheusi huko angani kinashuka
na kinachukua muda mrefu sana mpaka kufika huku (nikaona picha ya mtu akishuka
kutoka juu), akifika hapa huwa hana nguo na akishadondoka huwa analala hapo chini
kwa muda mrefu sana huku akisikitika kwa nini amekuja huku, kisha akiamka huwa
tunamgawia kitambaa cha kujifunika. Nikiwa napewa hayo maelezo huyo mtu
akadondoka akalala kwa muda huku nikashuhudia jinsi alivyokuwa amefunika uso wake
huku akiwa anasikitika sana. Baada ya muda akaamuka akakaa huku akiwa anatikisa
kichwa chake kwa huzuni kubwa sana, kisha akanipotea machoni. Nikaona nauliza tena
(mtu afanyeje ili asije huku?) majibu: wakati huu sikujibiwa na ile sauti bali jibu lilikuja
moyoni mwangu moja kwa moja kwamba mtu anatakiwa atubu dhambi zake kabla
hajafa ili asiende huko, akifa katika dhambi hawezi kubadilisha tena.

Kumbuka mambo yote haya nilikuwa naona kama video na huku nikiwa naona
kinachoendelea kule kwenye mazishi. Kisha nikaona mtu mmoja ambaye tunasali naye
hapa kanisani kwetu tena alikuwa ni mtu mwenye huduma ya maombi hapa kanisani.
Aliponiona alifarijika sana kwa sababu nilikuwa na chupa ya maji. Basi mtu yule akanijia
na kunisihi sana nimpe maji ya kunywa. Mimi nilikuwa mgumu kumpa maji
nikwamwambia ‘unaona nina chupa moja tu ya maji na huku unaona hakuna maji sasa
nikikupa na mimi yakiisha nitapata wapi mengine? Lakini aliendelea kuniomba hata
nimgawie kiasi kidogo tu cha kutosha kujazaja mudomo wake kwa sababu toka aende
huko hajawahi kunywa maji na ana kiu sana. Naona kiaamuwa kumpa yale maji naye
akanywa kiasi kidogo tu kama alivyoomba. Alipomaliza kunywa yale maji akanishukuru
sana tena sana huku akinipa mkono wa shukrani. Huyu ndugu alikuwa na huduma
kubwa sana wakati napata hii ndoto, ilikuwa vigumu sana kumfikishia hizi habari. Hata
nilipojaribu kumtafuta tukutane faragha ili nimfikishie huu ujumbe hakuwa tayari hivyo



sikuweza kuongea naye.

Mara tu baada ya kunishika mikono yake kunishukuru kwa kumpa maji, gafla
nikashituka kutoka usingizini na ndoto ikaishia hapo. Nilikuwa na hofu kubwa sana kwa
mambo ambayo niliyaona huko ila kitu pekee kilichonifariji na kusababisha nivumilie ile
hali ni kwamba kwa sababu bado nipo hai bado ninayo nafasi ya kutubu na hatimaye
kusamehewa. Masikitiko yangu yalikuwa yanasababishwa na fikira kwamba kama
ningekuwa nilikuwa nimekufa alafu nikajikuta nilikuwa sehemu kama ile ingekuwaje?.
Toka siku ile hata leo, kwangu mimi nikipata taarifa za msiba wa mtu huwa pengine
sisikitiki sana kwa sababu huyo mtu amekufa, ila hofu yangu kubwa ni kwamba
ameenda sehemu ipi baada ya kifo?

Jambo jingine ambalo nilionyeshwa katka ulimwengu wa Roho ni kwamba nilioneshwa
kuwa maisha tunayoishi hapa duniani ni mafupi mno tena mno. Usije hata siku moja
ukadhani maisha ya hapa duniani ni marefu, la hasha. Hapa dunia tunaishi maisha
ambayo ni kama maandalio tu ya kifo na pamoja na nafasi ambayo Mungu anatupa ili
tutengeneze maisha yetu ya umilele (Yaani ili tuifikie toba).

Kuna maisha baada ya kifo, ambayo ni maisha marefu mno. Sasa ikitokea mtu aende
huko, hakika ni kilio na kusaga meno.

MUNGU AKUBARIKI.


