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Baada ya kushuhudia hali ya mahali pale pamoja na upendo wa wale washirika kwa 

Mungu na furaha waliyokuwa nayo bila kujali mazingira yao, niliumia sana moyoni 

mwangu kiasi cha kutokwa machozi. Nilitafakari mambo mengi sana moyoni mwangu 

hasa jinsi ambavyo Mungu kwa neema yake amefanikisha mambo yangu binafsi 

lakini watu wake wanaomtafuta, wanamwabudu katika mazingira magumu kiasi kile 

tena bila kukata tamaa. Ghafla nikasikia kuguswa moyoni mwangu kwamba nitafute 

pesa katika vyanzo vyangu vya mapato ili nijenge kanisa mahali pale.  

Niliamini kuwa nitaweza kujenga bila msaada wa mtu mwingine kwa sababu nilikumbuka 

jinsi ambavyo Mungu alivyoniwezesha kwenye mambo yangu binafsi na tena mengine 

yalikuwa hayawezekani kabisa kwa akili za kibinadamu lakini kwa msaada wake 

yakawezekana.  

Hapo ndipo nilipata ujasiri kwamba je, Mungu atashindwa kunifanikisha jambo hili 

lililo jema mbele zake wakati mambo yangu anayafanikisha? Nikaamini bila shaka 

Mungu atanifanikisha. 

Wakati huo nilikumbuka kisa cha mtumishi wa Mungu Nehemia jinsi alivyoguswa na hali 

ya kuharibika kwa ukuta wa Yerusalemu na alipoazimia moyoni mwake kuujenga, Mungu 

alimfanikisha. Hivyo nikaamini kwamba, kwa kuwa Mungu wa Nehemia anaishi hata 

sasa, atatenda kwangu pia. 

Kabla ya kujua ni jinsi gani nitapata fedha za ujenzi, niliazimia kufunga na kuomba kwa 

muda wa siku saba (7) ili Mungu aseme na mimi jinsi ya kupata fedha na pia kunipa kibali 

mbele zake kwa ajili ya kazi hiyo. Wakati ninaendelea na maombi, nikiwa ofisini kwangu, 

nilitembelewa na mtumishi wa Mungu aitwaye Leonard Joseph. Wakati tukiongelea 

masuala mbalimbali ya huduma ya Mungu, nikamwonesha picha za mahali pale 

nilipotembelea. Alipoziona, pia aliguswa sana, nikamwambia nina mpango wa kujenga 

Kanisa mahali hapo na yeye akaniahidi kuwa nitakapokuwa tayari kuanza ujenzi 

nimshirikishe naye atachangia.  

Aliponiambia kuhusu kuchangia kazi ya ujenzi, ghafla nikasikia moyoni kufunuliwa na 

kuoneshwa kwamba badala ya kufikiria kuwa naweza kujenga peke yangu kwa fedha 

zangu, kumbe naweza kushirikisha baadhi ya watu wenye nia ya kuchangia na hatimaye 

tukajenga kwa pamoja. Lakini pamoja na hivyo, niliazimia moyoni mwangu kuwa 

sitamshirikisha mtu yeyote ninayemwona kwa akili na macho yangu hata kama najua 

yupo na pesa nyingi bali nitaendelea na maombi na Mungu mwenyewe atanionesha ni 

nani nimshirikishe katika kuchangia. Ninamshukuru Mungu kwa uaminifu wake maana ni 

kweli alianza kunionesha watu wa kushirikisha na ili kuthibitisha hilo kila niliyemshirikisha 

alipokea kwa furaha sana na hakuna aliyeahidi kuchangia chini ya shillingi milioni moja, 

fedha za kitanzania. Kiasi hicho cha fedha hakikuwa kidogo kwa wakati huo na hasa  


