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Baadaye ndipo nilipata wazo kwamba ninaweza kufanya uzinduzi wa kitabu kwa 

njia ya kuitisha harambee na kisha fedha itakayopatikana kupitia hiyo harambee 

itumike kujenga makanisa vijijini. Wazo hili lilipokuja ndipo nikakumbuka kuwa kuna 

watu waliwahi kunishauri kuwa huduma ya kujenga makanisa iwe endelevu badala ya 

kuishia kwenye ujenzi wa lile kanisa la kwanza. 

Ni wakati huu sasa ndipo nilipata mzigo mkubwa sana juu ya huduma hii na Mungu 

akanionesha jinsi huduma itakavyoenda. Kwanza alinionesha kuwa uzinduzi wa kitabu 

utafana sana na tutapata fedha nyingi na kwamba atainua watu wengi watakao toa fedha 

kwa ajili ya huduma hii. Hata kuna watu walio nje ya kikundi hiki ambao waliota ndoto 

kuhusu tukio la uzinduzi wa kitabu na walioneshwa limekuwa tukio kubwa sana. Wakati 

wote wa maandalizi ya uzinduzi wa kitabu Roho Mtakatifu aliniongoza kwa kila hatua. 

Roho Mtakatifu akanionesha kuwa wakati wa uzinduzi wa kitabu tutazindua rasmi na 

kuwekwa wakfu huduma ya kujenga makanisa vijijini. Wazo la kualika watu, kuandaa 

fomu ili kuwashirikisha kuchangia ujenzi wa makanisa vijijini lilikuja tu akilini mwangu na 

sikuamini kwa haraka haraka kama lingezaa matunda. Mungu alithibitisha kuwa alikuwa 

pamoja nasi kwani tulipata fedha Zaidi ya mara mbili ya lengo la awali. Jambo la ajabu 

zaidi ni kwamba zaidi ya 98% ya ahadi zote zilikusanywa tofauti na kawaida ya watu 

kuahidi bila kutoa. Jambo hili kwangu lilitosha kunithibitishia kuwa Mungu ameniambia 

kuwa niende kujenga makanisa na fedha zitatoka kwake.  

Tangu wakati huo nikawa na uhakika juu ya huduma hii na nikapata mawazo mapana ya 

jinsi ya kufikiria na kuendesha huduma hii. Wakati huu ndipo nikapata maono ya kufungua 

akaunti ya benki kwa ajili ya kukusanya michango ya huduma na kuandaa katiba ya 

kikundi. Nilimshirikisha Mr. Elias Mushi juu ya wazo la kufungua akaunti ili itumike wakati 

wa uzinduzi wa kitabu na pia iwe akaunti ya moja kwa moja kwa ajili ya huduma ya 

Tujenge Nyumba ya Mungu. Tulishauliana na Mushi juu ya jina la huduma na jinsi ya 

kuandika Katiba ya kikundi kwa ajili ya kufungua akaunti na hatimaye tukafanikiwa 

kufanya hivyo. 

Baada ya hapo tulishirikisha wanakikundi wote juu ya uanzishwaji rasmi wa huduma ya 

kujenga makanisa na nikawaomba wanakikundi kwa hiyari yao wenyewe waridhie 

kuanzishwa rasmi kwa huduma. Kwa bahati nzuri wadau wote sita (6) walikubali na pia 

tukapata wadau wengine watatu ambao ni Mrs. Rose Ngitoria, Mr. Ernest Daudi na Mr. 

Nuhu Stanley. Hivyo, hadi wakati tunazindua rasmi huduma pamoja na kitabu tarehe 12 

Mwezi Machi 2023, huduma ilikuwa na idadi ya washirika kumi (10). Siku ya uzinduzi pia 

tulipata mshirika mwingine ambaye ni ndugu Anthony Elihudi na baadaye wengine 

walioongezeka ni ndugu Margreth Stephano, Glory Matemba, Mrs.Tunu Mwiru na Mr. 

Mwanzalima na hivyo kufikisha idadi ya jumla ya watu kumi na tano (15). 


